Skip to content

Umarnin Layi na nvm-sh (Linux/MacOS/WSL)

<version> yana nufin kowane irin kalmomin sigar da nvm ya fahimta. Waɗannan sun haɗa da:

  • Cikakken ko ɓangarorin lambobin sigar, zaɓaɓɓe tare da "v" a gaba (0.10, v0.1.2, v1)
  • Tsohuwa (na ciki) aliases: node, stable, unstable, iojs, system
  • Aliases na al'ada da aka ayyana tare da nvm alias foo

Duk zaɓuɓɓu waɗanda ke samar da fitarwa mai launi yakamata su mutunta zaɓuɓɓun --no-colors.

Amfani da Umarnin Layi na nvm-sh:

bash
nvm --help                                  Nuna wannan saƙon
  --no-colors                               Kashe launuka
nvm --version                               Bugawa sigar nvm da aka shigar
nvm install [<version>]                     Zazzagewa da shigar <version>. Yana amfani da .nvmrc idan akwai kuma an bar version.
   Zaɓuɓɓun hujjoji masu zuwa dole su bayyana kai tsaye bayan `nvm install`:
  -s                                        Tsallake zazzagewa na binary, shigar daga tushe kawai.
  -b                                        Tsallake zazzagewa na tushe, shigar daga binary kawai.
  --reinstall-packages-from=<version>       Lokacin shigarwa, sake shigar fakitoci daga <node|iojs|lambar sigar node>.
  --lts                                     Lokacin shigarwa, zaɓi kawai daga siffofin LTS (tallafin dogon lokaci).
  --lts=<LTS name>                          Lokacin shigarwa, zaɓi kawai daga siffofin don layin LTS na musamman.
  --skip-default-packages                   Lokacin shigarwa, tsallake fayil ɗin default-packages idan yana wanzuwa.
  --latest-npm                              Bayan shigarwa, ƙoƙari don haɓakawa zuwa mafi kyawun npm mai aiki akan sigar node da aka bayar.
  --no-progress                             Kashe mashin ci gaba akan kowane zazzagewa.
  --alias=<n>                            Bayan shigarwa, saita alias da aka ƙayyade zuwa sigar da aka ƙayyade. (iri ɗaya da: nvm alias <n> <version>)
  --default                                 Bayan shigarwa, saita alias na tsohuwa zuwa sigar da aka ƙayyade. (iri ɗaya da: nvm alias default <version>)
  --save                                    Bayan shigarwa, rubuta sigar da aka ƙayyade zuwa .nvmrc.
nvm uninstall <version>                     Cire sigar
nvm uninstall --lts                          Cirewa ta amfani da alias na LTS (tallafin dogon lokaci) mai kai tsaye `lts/*`, idan akwai.
nvm uninstall --lts=<LTS name>              Cirewa ta amfani da alias na kai tsaye don layin LTS da aka bayar, idan akwai.
nvm use [<version>]                         Canza PATH don amfani da <version>. Yana amfani da .nvmrc idan akwai kuma an bar version.
  Zaɓuɓɓun hujjoji masu zuwa dole su bayyana kai tsaye bayan `nvm use`:
  --silent                                  Yana shiru stdout/stderr fitarwa
  --lts                                     Yana amfani da alias na LTS (tallafin dogon lokaci) mai kai tsaye `lts/*`, idan akwai.
  --lts=<LTS name>                          Yana amfani da alias na kai tsaye don layin LTS da aka bayar, idan akwai.
  --save                                    Rubuta sigar da aka ƙayyade zuwa .nvmrc.
nvm exec [<version>] [<command>]            Gudanar da <command> akan <version>. Yana amfani da .nvmrc idan akwai kuma an bar version.
  Zaɓuɓɓun hujjoji masu zuwa dole su bayyana kai tsaye bayan `nvm exec`:
  --silent                                  Yana shiru stdout/stderr fitarwa
  --lts                                     Yana amfani da alias na LTS (tallafin dogon lokaci) mai kai tsaye `lts/*`, idan akwai.
  --lts=<LTS name>                          Yana amfani da alias na kai tsaye don layin LTS da aka bayar, idan akwai.
nvm run [<version>] [<args>]                Gudanar da `node` akan <version> tare da <args> a matsayin hujjoji. Yana amfani da .nvmrc idan akwai kuma an bar version.
  Zaɓuɓɓun hujjoji masu zuwa dole su bayyana kai tsaye bayan `nvm run`:
  --silent                                  Yana shiru stdout/stderr fitarwa
  --lts                                     Yana amfani da alias na LTS (tallafin dogon lokaci) mai kai tsaye `lts/*`, idan akwai.
  --lts=<LTS name>                          Yana amfani da alias na kai tsaye don layin LTS da aka bayar, idan akwai.
nvm current                                 Nuna sigar Node da aka kunna a yanzu
nvm ls [<version>]                          Jerin siffofin da aka shigar, daidaitawa da <version> da aka bayar idan an bayar
  --no-colors                               Kashe launuka
  --no-alias                                Ture fitarwa na `nvm alias`
nvm ls-remote [<version>]                   Jerin siffofin nesa da ake iya shigarwa, daidaitawa da <version> da aka bayar idan an bayar
  --lts                                     Lokacin jeri, nuna kawai siffofin LTS (tallafin dogon lokaci)
  --lts=<LTS name>                          Lokacin jeri, nuna kawai siffofin don layin LTS na musamman
  --no-colors                               Kashe launuka
nvm version <version>                       Warware bayanin da aka bayar zuwa sigar gida guda ɗaya
nvm version-remote <version>                Warware bayanin da aka bayar zuwa sigar nesa guda ɗaya
  --lts                                     Lokacin jeri, zaɓi kawai daga siffofin LTS (tallafin dogon lokaci)
  --lts=<LTS name>                          Lokacin jeri, zaɓi kawai daga siffofin don layin LTS na musamman
nvm deactivate                              Juyar da tasirin `nvm` akan harsashi na yanzu
  --silent                                  Yana shiru stdout/stderr fitarwa
nvm alias [<pattern>]                       Nuna duk aliases da suka fara da <pattern>
  --no-colors                               Kashe launuka
nvm alias <n> <version>                  Saita alias mai suna <n> yana nuni zuwa <version>
nvm unalias <n>                          Share alias mai suna <n>
nvm install-latest-npm                      Ƙoƙari don haɓakawa zuwa mafi kyawun `npm` mai aiki akan sigar node na yanzu
nvm reinstall-packages <version>            Sake shigar fakitoci na `npm` na duniya da ke ƙunshe a cikin <version> zuwa sigar yanzu
nvm unload                                  Cire `nvm` daga harsashi
nvm which [current | <version>]             Nuna hanyar zuwa sigar node da aka shigar. Yana amfani da .nvmrc idan akwai kuma an bar version.
  --silent                                  Yana shiru stdout/stderr fitarwa lokacin da aka bar version
nvm cache dir                               Nuna hanyar zuwa gundumar cache don nvm
nvm cache clear                             Kwashe gundumar cache don nvm
nvm set-colors [<color codes>]              Saita launuka na rubutu guda biyar ta amfani da tsari "yMeBg". Yana samuwa lokacin da aka tallafa, launukan farko sune:
                                                  bygre
                                               Lambobin launi:
                                                r/R = ja / ja mai ƙarfi
                                                g/G = kore / kore mai ƙarfi
                                                b/B = shuɗi / shuɗi mai ƙarfi
                                                c/C = cyan / cyan mai ƙarfi
                                                m/M = magenta / magenta mai ƙarfi
                                                y/Y = rawaya / rawaya mai ƙarfi
                                                k/K = baki / baki mai ƙarfi


                                             e/W = launin toka mai haske / fari

Misalan Umarnin nvm-sh:

  • nvm install 8.0.0 Shigar lambar sigar musamman

  • nvm use 8.0 Yi amfani da mafi kyawun sigar 8.0.x

  • nvm run 6.10.3 app.js Gudanar da app.js ta amfani da node 6.10.3

  • nvm exec 4.8.3 node app.js Gudanar da node app.js ta amfani da node 4.8.3

  • nvm alias default 8.1.0 Saita sigar node na tsohuwa akan harsashi

  • nvm alias default node Koyaushe tsohuwa zuwa mafi kyawun sigar node da ake samu akan harsashi

  • nvm install node Shigar mafi kyawun sigar da ake samu

  • nvm use node Yi amfani da mafi kyawun sigar

  • nvm install --lts Shigar mafi kyawun sigar LTS

  • nvm use --lts Yi amfani da mafi kyawun sigar LTS

  • nvm set-colors cgYmW Saita launukan rubutu zuwa cyan, kore, rawaya mai ƙarfi, magenta, da fari

TIP

Don cirewa, sharewa, ko cire nvm, kawai cire gundumar $NVM_DIR (yawanci ~/.nvm)

NVM - Manajan Siffofin Node don Windows, Linux, da macOS